HomeNEWSผลการแข่งขันทางทักษะวิชาการและสิ่งประดิษฐ์นักเรียนโรงเรียนเอกชน

Huahin Vitthayalai

HV RoboClub

ผลการแข่งขันทางทักษะวิชาการและสิ่งประดิษฐ์นักเรียนโรงเรียนเอกชน

    0016

ผลการแข่งขันทางทักษะวิชาการและสิ่งประดิษฐ์นักเรียนโรงเรียนเอกชน ครั้งที่ 3 ปีการศึกษา 2561 ระดับภาค โรงเรียนหัวหินวิทยาลัยส่งนักเรียนเข้าร่วมแข่งขันและได้รางวัลดังนี้

ระดับมัธยม

กลุ่มสาระคณิตศาสตร์

  1. รางวัลเหรียญเงิน การแข่งขันคิดเลขเร็ว ระดับชั้น ม.1-3 ด.ช.รัชชานนท์ ปิยะรุจิรเวช ฝึกสอนโดย คุณครูณัฐภูมิ เลิศวิทยาวิวัฒน์
  2. รางวัลเหรียญเงิน การแข่งขัยอัจฉริยะภาพทางคณิตศาสตร์ ระดับชั้น ม.1-3 นางสาวกชพร ธีระเดชานนท์ ฝึกสอนโดย คุณครูณัฐภูมิ เลิศวิทยาวิวัฒน์

กลุ่มสาระวิทยาศาสตร์

  1. รางวัลเหรียญเงินการแข่งขันแสดงทางวิทยาศาสตร์  ประเภททีม ม.1-3 ด.ญ.ธีมาพร สุขหอม ด.ญ.กันติชา แสงเดือน ด.ญ.ประภารัตน์ ทองมาก ฝึกสอนโดย คุณครูสุธิษา พึ่งสวัสดิ์

กลุ่มสาระภาษาต่างประเทศ

  1. รางวัลเหรียญทอง การแข่งขัน spelling bee หลักสูตรสามัญ ระดับชั้น ม.1-3

นายวรินทร ไชยเสริฐ

ฝึกสอนโดย คุณครูณรัณธญาณ์ อณัณณภัทรกรณ์

  1. รางวัลเหรียญเงิน การแข่งขัน impromptu speech หลักสูตรสามัญ ระดับชั้น ม.1-3 นางสาวอริสา ธรเสนา ฝึกสอนโดย คุณครูเอกชัย ปานผา
  2. รางวัลเหรียญทอง อันดับ 2 การแข่งขัน spelling bee หลักสูตรพิเศษ ระดับชั้น ม.1-3 ด.ญ.กัญญานัฏ ภมรสูตร ฝึกสอนโดย คุณครูพิมพ์พลอย ห่อตระกูล
  3. เหรียญเงิน การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพ ภาษาจีน หลักสูตรสามัญ ประเภททีม ม.1-3 นางสาววิลาสินี ทรัพย์ประเสริฐ นางสาววรดา พันธ์พงค์ ฝึกสอนโดย คุณครูตีรณา เพ็งเกษม
  4. เหรียญเงิน การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพ หลักสูตรพิเศษ ประเภททีม ม.1-3 ด.ช.ก้วน ตง จู ด.ญ.แจซมิน ศรีบริบูรณ์ ซานโต้ช ฝึกสอนโดย Ms.Zhou Chen

กลุ่มสาระดนตรีและศิลปะ

  1. รางวัลเหรียญทองการแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ชาย ระดับชั้น ม.1-3 ด.ช.ณัฐดนัย ศิริเวช ฝึกสอนโดย คุณครูวรดร พิณทอง
  2. รางวัลเหรียญทองอันดับ 2 การขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์หญิง ระดับชั้น ม.1-3 ด.ญ.มณีกานต์ คาวตัน ฝึกสอนโดย คุณครูวรดร พิณทอง
  3. รางวัลเหรียญทองแดง การร้องเพลงไทยลูกทุ่งชาย ระดับชั้น ม.1-3 ด.ช.วายุ ชะนะมินทร์ ฝึกสอนโดย คุณครูวรดร พิณทอง
  4. รางวัลเหรียญเงิน การร้องเพลงไทยลูกทุ่งหญิง ระดับชั้น ม.1-3 ด.ญ.ณัฐิดา ฉินทกานันท์ ฝึกสอนโดย คุณครูวรดร พิณทอง

กลุ่มสาระภาษาไทย

  1. รางวัลเหรียญทอง การท่องอสขยานทำนองเสนาะ ระดับชั้น ม.1-3 ด.ญ.ศิริณศรา วรรัตนพิศุทธิ์ ฝึกสอนโดย คุณครูกนกวรรณ แซ่กอ
  2. รางวัลเหรียญทอง อันดับ 1 คัดลายมือสื่อภาษาไทย ระดับชั้น ม.1-3 ด.ญ.ชนากานต์ วงษ์สงฆ์ ฝึกสอนโดย คุณครูวิมพ์วิภา ขำขม

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

  1. รางวัลเหรียญเงิน การทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภททีม ม.1-3 ด.ญ.ภอภิมภ์ ลิ้มตระกูล ด.ญ.อภิสรา รัตนะวัน และ ด.ญ.ปัญจรัศม์ ปัญจะ ฝึกสอนโดย คุณครูวิมพ์วิภา ขำขม

กลุ่มสาระสังคมศึกษาฯ

  1. รางวัลเหรียญทอง การแข่งขันโครงงานคุณธรรม ประเภททีม ม.1-3 ด.ญ.ภัณฑิรา บุญก่อเกื้อ ด.ญ.นิกษ์นิภา พึ่งเนียม ด.ญ.นรีกานต์ เปี่ยมทวี ด.ญ.ลลิตา เศรษฐ์ศุภเลิศ ฝึกสอนโดย คุณครูสุวีรา คงเมือง
  2. รางวัลเหรียญทอง การสวดมนต์แปล (สวดบาลีแปลไทย) ประเภททีมม.1-3 ด.ญ.กะรัต นุฤทธิ์มนตรี ด.ญ.ปัณฑิตา ภุมรินทร์ ด.ญ.บุญยวีร์ เสือนาค ด.ญ.เข็มจุฑา เหลี่ยมไตร ด.ญ.สหฤทัย สุริโย ด.ญ.สาธิกา ทรัพย์มา ด.ญ.เบญจวรรณ ตั๊งถาวรการ ฝึกสอนโดย คุณครูธนขวัญ โชติเรืองนภา

กลุ่มสาระการงานอาชีพฯ

  1. รางวัลเหรียญทองการประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ประเภททีม ม.1-2 ด.ญ.อัญชิสา นาคประสูตร ด.ญ.ศรินยา พ่วงเฟื่อง ด.ญ.ปาริฉัตร พันธ์ผูก ฝึกสอนโดยคุณครูศศิธร พ่วงมีชัย

ระดับประถม

กลุ่มสาระคณิตศาสตร์

  1. รางวัลชมเชย การแข่งขันคิดเลขเร็ว ระดับชั้น ป.1-3 ด.ญ.ปุณยวีร์ ทองทักษิณ ฝึกสอนโดย คุณครูสรัญธร อินทร์งาม
  2. รางวัลเหรียญทอง การแข่งขันอัจฉริยะภาพทางคณิตศาสตร์ ระดับชั้น ป.1-3 ด.ช.ฐปนวัฒน์ ปิยะรุจิรเวช ฝึกสอนโดย คุณครูสุชาดา ชะนะหมัด

กลุ่มสาระวิทยาศาสตร์

  1. รางวัลเหรียญเงิน การแสดงทางวิทยาศาสตร์ ประเภททีม ป.4-6 ด.ญ.อัจฉริยา จันทรารัศมี ด.ญ.นัชชา เอกเพชร ด.ญ.นริศรา ฉายหุ่น ฝึกสอนโดย คุณครูพรทิพ ผอมคง คุณครูนันทนา จิรภัทรธนะโชติ

กลุ่มสาระภาษาต่างประเทศ

  1. รางวัลเหรียญทองอันดับ 3 การแข่งขัน impromptu speech หลักสูตรพิเศษ ระดับชั้น ป.1-3 ด.ญ.ปารมิตา โรส โตเสริมกิจ ฝึกสอนโดย Ms.Imelda Agnapan Baduria
  2. รางวัลเหรียญทองอันดับ 1 การแข่งขัน spelling bee หลักสูตรพิเศษ ระดับชั้น ป.4-6 ด.ญ.เอมมิลี ซิลเวีย นฤภร เจมส์ ฝึกสอนโดย คุณครูศศิโฉม รักขม
  3. รางวัลเหรียญทอง การแข่งขัน story telling หลักสูตรพิเศษ ระดับชั้น ป.4-6 ด.ญ.อภิษฎา ทิมวัฒน์ ฝึกสอนโดย Mr.Alfredo JR. Bagapuro Morales

กลุ่มสาระศิลปะ ดนตรี และนาฏศิลป์

  1. รางวัลเหรียญทองอันดับ 3 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ระดับชั้น ป.1-3 ด.ช.อินทัช นทีปราการ ฝึกสอนโดย คุณครูรัตติญา วงศ์สวัสดิ์
  2. รางวัลเหรียญเงิน การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์หญิง ระดับชั้น ป.1-6 ด.ญ.นันท์นภัส วิชชุกูล ฝึกสอนโดย คุณครูศิริศักดิ์ เกตุย้อย และ คุณครูพิษณุ กุลภัทรสกุล
  3. รางวัลเหรียญทอง การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ประเภททีม ป.1-6 ด.ช.พิชญุตม์ หุ่นงาม ด.ช.สุประดิษฐ์ อ่วมเสงี่ยม ด.ช.สุภกร พ่วงพี ด.ช.ศิรวิชญ์ สุขสมัย ด.ช.นราวิชญ์ บุญให้ ด.ญ.ปิยนันท์ ดีแก้ว ด.ญ.ณัฏฐ์วรันธร ทองเนียม ด.ญ.ภิญญาพัชญ์ แสนสุข ด.ญ.ณัฐกานต์ จันทร์พรม ด.ญ.ศิริชญาภรณ์ เรือนชุ่มเชย ฝึกสอนโดย คุณครูสุภัชชา คีรีนิล และ คุณครูชุติมา อยู่ยั่งยืน

ระดับปฐมวัย

  1. รางวัลเหรียญทองการปั้นดินน้ำมัน ประเภททีม อ.1-3 ด.ช.อคิระ ชัยยะศิริสุวรรณ ด.ช.กฤษณพล จิรัฐติศักดิ์ ด.ญ.ชวัลญา บุญไพโรจน์ ฝึกสอนโดย คุณครูปิยลักษณ์ พินิจภารการณ์

ภาพกิจกรรม