Home

ข่าวประชาสัมพันธ์

ผลการสอบเข้ามหาวิทยาลัยของนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ประจำปีการศึกษา 2559

ผลการสอบเข้ามหาวิทยาลัยของนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ประจำปีการศึกษา 2559

จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

          นายธนกฤต                สืบบุญประเทือง            คณะสหเวชศาสตร์ สาขารังสีเทคนิค

          นางสาวณัฐฎาภรณ์        ศรีทอง                      คณะวิทยาศาสตร์

          นางสาวพรปวีณ์           ศรีวฒนกุล                  คระรัฐศาสตร์ สาขาสังคมวิทยา และมานุษยวิทยา

มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์

          นายพฤทธิพงษ์             โกวิทย์ศิริกุล               คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี สาขาคณิตศาสตร์ประยุกต์

          นายภูมิภัทร                อ่วมสร้อย                  คณะวิศวกรรมศาสตร์ สถาบันเทคโนโลยีนานาชาติสิรินธร

          นางสาวพัชรนันท์           กรุดนาค                   คณะนิติศาสตร์ สาขาวิชานิติศาสตร์

          นางสาวพิชญานิน         อุ่นแก้ว                     คณะศิลปะศาสตร์

          นางสาวประภาพรรณ     วงษ์สวรรค์                 คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี สาขาวิชาวัสดุศาสตร์

          นายอานุภาพ              แจ่มสว่าง                  หลักสูตรศิลปะศาสตร์ คณะสหเวชศาสตร์ สาขาวิชาการจัดการกีฬา

          นาย วราพงศ์              แก้งเมืองเพชร              คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี สาขาคณิตศาสตร์ประยุกต์

          นายคณาธิป                ศิลาแรง                    คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิศวกรรมโยธา

          นางสาวชลดา             มงคลวัย                    คณะพยาบาลศาสตร์

          นางสาวณัฐนันท์           ปราบกรี                   คณะศิลปศาสตร์ สาขาการพัฒนาเชิงสร้างสรรค์ (โครงการพิเศษ) วิทยาลัยพัฒนศาสตร์ ป๋วยอึ้งภากรณ์

          นายศุภณัฐ                 สุวรรณยุหะ                คณะสหเวชศาสตร์ สาขาวิทยาศาสตร์การกีฬาและพัฒนากีฬา

          นางสาว สุภานัน           มิ่งวิมล                     คณะศิลปะศาสตร์ สาขาวิชาจิตวิทยา ภาษาศาสตร์ ภาษา และวรรณคดีอังกฤษ ภาษาจีน ภาษาญี่ปุ่น

มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

          นายวรพรต                อุทัยธรรม                  คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิศวกรรมเคมี

          นายมิชาแอล               ไมเออร์                     คณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาบัญชี

          นายปราการ               กัณฑมณี                   คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาอุตสาหการ-โลจิสติกส์

          นายปกรณ์                 อินทรกำแหง               คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สาขาสถาปัตยกรรมศาสตร์

          นายณัฐภาส                จักษุดุลย์                   คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิศวกรรมไฟฟ้า

          นาย พฤฒิพงศ์             อ่อนสุด                     คณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิทยาการคอมพิวเตอร์

          นายกิตติศักดิ์              ไกรนรา                    คณะประมง สาขาวิทยาศาสตร์ทางทะเล

          นางสาวธัญสมร            ประทุมสินธุ์                คณะเศรษฐศาสตร์ สาขาวิชาธุรกิจการเกษตร

          นางสาวสุพิชญา           อินทร์ยงค์                  คณะเกษตร สาขาเคมีการเกษตร

          นางสาววรามาศ           ม่วงหิมพาน                คณะวนศาสตร์

          นายวทันยู                 คำสุวรรณ                  คณะศิลปศาสตร์และวิทยาศาสตร์ สาขาการจัดการธุรกิจการบิน

          นายมนตรี                  รัตนบุญนิธิ                 คณะวิทยาศาสตร์ สาขาเทคโนโลยีสารสนเทศ

          นางสาวนิภาธร            สำมะนี                     คณะวิทยาการจัดการ สาขาวิชาการบัญชีบริหาร

          นายศรุต                   รุ่งวราตระการ             คณะศิลปศาสตร์และวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาการตลาด

          นางสาว รัตนาภรณ์       สุธรรมเมธี                  คณะศิลปะศาสตร์ และวิทยาศาสตร์ สาขาภาษาตะวันออก

          นางสาวโสรยา             อยู่สุข                      คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาปรัชญา และศาสนา

มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

          นายกุลหฤษฎ์              ไกรกฤติราษฎร์             คณะศิลปกรรมศาสตร์ สาขาดนตรีศึกษา

          นางสาวลดาวรรณ์         สมบุญ                      คณะสังคมศาสตร์ สาขาการเงิน

          นางสาวนิธิวรา             รุ่งฤกษ์พงศ์สุข             คณะสังคมศาสตร์ หลักสูตรบริหารธุรกิจบัณฑิต วิชาเอกธุรกิจระหว่างประเทศ

          นางสาวปิยวีร์              พรหมม่วง                  วิทยาลัยนวัตกรรมสื่อสารสังคม สาขาการผลิตภาพยนตร์และสื่อดิติตอล

          นางสาวพิมพ์มาดา         วาทะสุนทรกุล             คณะมนุษยศาสตร์ สาขาภาษาอังกฤษ

          นางสาวปิยวรรณ          ฉิ่งเล็ก                     คณะมนุษยศาสตร์ สาขาจิตวิทยา

          นางสาวกฤตนพร          พงษ์ชุบ                     คณะมนุษยศาสตร์ สาขาวิชาภาษาอังกฤษ

มหาวิทยาลัยมหิดล

          นางสาวเพ็ญจันทร์        เพชรประดับ               คณะสาธารณสุขศาสตร์

          นางสาวธัญจิรา            สุวรรณชัยสกุล             หลักสูตรบริหารธุรกิจบัณฑิต สาขาวิชาการจัดการ

มหาวิทยาลัยศิลปากร

          นายทวีวัฒน์               แผนทัด                   คณะวิทยาการจัดการ สาขาการจัดการภาษาอังกฤษและธุรกิจ

          นางสาวสโรชา             มีหวัง                       คณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยีอาหาร

          นายกฤติน                 พราหมณ์แก้ว              คณะวิทยาการจัดการ หลักสูตรบัญชีบัณฑิต

          นายเจมส์                  ชาคริส  โลว์               คณะวิทยากรจัดการ สาขาการจัดการทั่วไป

          นางสาวกัญญาณัฐ         เทียมทัด                    คณะวิทยาการการจัดการ สาขาการตลาด

          นางสาวพัชรภรณ์          สุขอิ่ม                     คณะสัตว์ศาสตร์ สาขาธุรกิจเกษตร

          นางสาวปานชนก          ยศวิปาน                  คณะวิทยาการจัดการ สาขาวิชาการจัดการธุรกิจและภาษาอังกฤษ

          นางสาวดลนภา            นิลสุวรรณ                 คณะวิทยาการจัดการ หลักสูตรบัญชีบัณฑิต

          นางสาวณัฐฐาพร          พุ่มไสว                     คณะวิทยาการจัดการ สาขารัฐประศาสนศาสตร์

          นางสาวปาลิดา            ติ๊บศรีบุตร                  คณะวิศวกรรมศาสตร์และเทคโนโลยีอุตสาหกรรม สาขาวิชาวิศวกรรมกระบวนการชีวภาพ

          นางสาวณัฐณิชา           เหล่าเรือง                  คณะวิทยาการจัดการ หลักสูตรบัญชีบัณฑิต

          นางสาวณัฐพร             จันทร์กลัด                 คณะสัตว์ศาสตร์ สาขาธุรกิจเกษตร

          นางสาวสิรีภรณ์            อยู่ประดิษฐ์                คณะวิทยาการจัดการ สาขาการจัดการทั่วไป

          นายกิตตินันท์              เกตุสาระธรรม             คณะวิทยาการจัดการ สาขาวิชาการจัดการ และบริหารธุรกิจภาษาอังกฤษ

          นายณัฐวุฒิ                 สีสนมาก                   คณะดุริยางคศาสตร์ สาขาปฏิบัติเครื่องดนตรี (คลาสสิค)

          นายธีรวัฒน์                บุญเจือ                     คณะวิทยาการจัดการ สาขารัฐประศาสนศาตร์

          นางสาวสิตานัน            ดำชุม                       คณะวิทยาการจัดการ สาขาจัดนิทรรศการและงานอีเว้นท์

          นางสาวภัทรวรรณ         ขำเพชร                    คณะวิทยาจัดการสาขาการจัดการการชุมชน

          นางสาวฐิตาภา            นามนัย                     คณะดุริยางคศาสตร์ สาขาเชิงพาณิชย์

          นางสาวน้ำฟ้า              คชพันธุ์                     คณะวิทยาการจัดการ สาขาการจัดการงานนิทรรศการและงานอีเว้น

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี

          นางสาวหทัยภัทร          เกสร                       คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาไฟฟ้าสื่อสารและอิเล็กทรอนิกส์

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ

          นางสาวพนิดา             พันธุ์ประสิทธิ์              คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิศวกรรมโยธา

          นางสาวกฤษณา           ทองคำ                     คณะวิทยาศาสตร์ประยุกต์ สาขาวิศวกรรมชีวะการแพทย์

มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

          นางสาวณิชกานต์          พิมพ์ทอง                   คณะเทคนิคการแพทย์ สาขาเทคนิคการแพทย์

          นางสาวบุญญาพร         เพ็ชรนุ้ย                    คณะบริหารธุรกิจ

          นางสาวบุณณดา           เพ็ชรนุ้ย                    คณะการสื่อสารมวลชน

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี

          นางสาวนิศิตา              สร้อยทอง                  คณะสาธารณะสุข

          นายพรภวิษย์              แสงโชติ                    คณะวิศวกรรมศาสตร์

          นายมหัทธนะ              สกุลบัณฑิตย์               คณะวิศวกรรมศาสตร์

          นายกิตติศักดิ์              คำเพ็ง                      คณะวิศวกรรมศาสตร์

          นายกิตติศักดิ์              เกี้ยมหู้                     คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาเทคโนโลยีธรณี

มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง

          นายธนกฤต                สถาพรวัจนา              คณะวิทยาศาสตร์สุขภาพ สาขาสาธารณสุขศาสตร์

          นางสาวณัฐวดี             บุญเจริญ                   คณะวิทยาศาสตร์สุขภาพ สาขาอาชีวอนามัยและความปลอดภัย

          นางสาวพลอยไพลิน       หอมเนียม                  คณะวิทยาศาสตร์เครื่องสำอาง สาขาวิทยาศาสตร์เครื่องสำอาง

          นางสาวนราวดี            ใจสว่าง                     คณะเทคโนโลยีการอาหาร

          นายปองคุณ               วัดขนาด                    คณะสำนักการจัดการ สาขาโลจิสติกส์และโซ่อุปทาน

          นางสาวชนินาถ           บุญเรือนทรัพย์             สำนักศิลปศาสตร์ สาขาธุรกิจจีน

          นางสาวกรรณิกา         มังสา                       สำนักวิชาจีนวิทยา สาขาวิชาการสอนภาษาจีน

มหาวิทยาลัยบูรพา

          นายสุภัค                   พุกดำ                      คณะวิทยาการสารสนเทศ สาขาวิศวกรรมซอฟต์แวร์

          นายภัทรดนัย              สิริภูมิ                      คณะโลจิสติกส์ สาขาวิทยาการเดินเรือ

          นายอัทธนีย์                ใหญ่ยง                     คณะการจัดการและการท่องเที่ยว กลุ่มวิชาธุรกิจระหว่างประเทศ

          นางสาวณัฐชยา            กลัดแพ                     คณะสหเวชศาสตร์ สาขาพยาธิวิทยากายวิภาค

          นางสาวพิมพ์กัญญา       พรรณสมบัติ               คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ สาขาวิชาภาษาอังกฤษ

          นางสาวพิมพ์วิมล         วรรณสุข                   คณะศิลปกรรมศาสตร์ สาขานิเทศศิลป์

มหาวิทยาลัยกรุงเทพ

          นายชญานิน               เกิดรอด                    คณะนิเทศศาสตร์

          นายภูวเนตร               หนูจินดา                   คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขามัลติมีเดียและระบบอินเตอร์เน็ต

มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ

          นายธีรเกียรติ์              สุขอยู่                      คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สาขาออกแบบภายใน

          นางสาวธัญชนก           ตรีสุขศิริวัฒนะ             คณะศิลปศาสตร์ สาขาวิชาภาษาอังกฤษธุรกิจ

          นางสาวอภิญญา           สุขอยู่                      คณะศิลปะศาสตร์ สาขาภาษาอังกฤษ

มหาวิทยาลัยรังสิต

          นางสาวธัญวรัตม์          เอี่ยมสำอาง                คณะเทคนิคการแพทย์

          นางสาวรัฐญาดา           รัฐวิจารณ์ ณ นคร         คณะรังสีเทคนิค  

          นางสาวอารีรัตน์           หุ่นกรีด                   คณะรังสีเทคนิค

          นางสาวสุนิษา             ฟักเถื่อน                    คณะบัญชี   สาขาการบัญชี  

          นางสาวอักษราภัค         ถาวรนิตกุล                คณะรังสีเทคนิค

          นางสาวธนสรณ์            วงศ์จินดาศักดิ์             คณะทัศนมาตรศาสตร์

          นางสาว บัณฑิตา          อังคาระอาพันธ์            คณะบัญชี สาขาการบัญชี

          นางสาวจุฑามาศ          ศิริพัฒนานันทกูร          คณะบัญชี สาขาการบัญชี

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์วิทยาเขตวังไกลกังวล

          นายพรภวิษย์              สุวรรณเลขกิจ              คณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์

          นายศิวกร                  กำเนิดแสง                 คณะอุตสาหกรรมและเทคโนโลยี สาขาเทคโนโลยีสารสนเทศ

          นายบุริศร์                  ลดากร                      คณะวิศวกรรมศาสตร์

          นางสาวพลอยงาม         รักชาติ                     คณะอุตสาหกรรมการโรงแรมและการท่องเที่ยว สาขาการโรงแรม

          นายฉัตรชัย                สีใส                         คณะอุตสาหกรรมการโรงแรมและการท่องเที่ยว สาขาการท่องเที่ยว

          นายณัฎฐภูมิ               เอี่ยมหิรัญกร               คณะอุตสาหกรรมการโรงแรมและการท่องเที่ยว สาขาการท่องเที่ยว

          นายมนัสวิน                จันทร์คำ                    คณะอุตสาหกรรมและเทคโนโลยี สาขาเทคโนโลยีวิศวกรรมไฟฟ้า

          นายพิพรรธพงศ์            บุญเกิด                     คณะอุตสาหกรรมการโรงแรมและการท่องเที่ยว สาขาการท่องเที่ยว

          นางสาว กรรณิการ์        ปูลาด                      คณะบริหารธุรกิจ สาขาภาษาอังกฤษธุรกิจ

          นางสาว เจอนิเฟอร์        นากิลา                     คณะอุตสาหกรรมและเทคโนโลยี สาขาเทคโนโลยีสื่อสารมวลชน

          นางสาวสวรินทร์           ตรีสัพท์                     คณะอุตสาหกรรมและเทคโนโลยี สาขาเทคโนโลยีสื่อสารมวลชน

          นางสาวพรชนก            แสวงศรี                    คณะอุตสาหกรรมและเทคโนโลยี สาขาเทคโนโลยีสื่อสารมวลชน

          นางสาวชนิตา              งามดอกไม้                 คณะบริหาร สาขาภาษาอังกฤษธุรกิจ

          นางสาวปิยธิดา            จำรัส                       มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์วิทยาเขตวังไกลกังวล

          นางสาวกษมา              ชาญณรงค์                 คณะบริหารธุรกิจ สาขาภาษาอังกฤษธุรกิจ

          นางสาวสายธาร           องอาจ                     คณะอุตสาหกรรมการโรงแรมและการท่องเที่ยว สาขาการโรงแรม

สถาบันการจัดการปัญญาภิวัฒน์

          นางสาวสาธินี              สามมั่งพูพันธ์               คณะอุตสาหกรรมเกษตร สาขาการจัดการเทคโนโลยีแปรรูปอาหาร

          นางสาวพิศลยา            พรหมเกตุ                  คณะการจัดการธุรกิจอาหาร สาขาการจัดการธุรกิจอาหาร

          นายธิติพัทธ์                ปรานต์ประสิทธิ์           คณะบริหารธุรกิจ  

          นางสาวเบญทิพย์          อินพาลำ                   คณะธุรกิจอาหาร

          นางสาว โชติกาญจน์      ชุมนิรัมย์                   คณะธุรกิจอาหาร

          นางสาวสาวิตรี             เทียมทัด                    คณะบริหารธุรกิจ สาขาการจัดการธุรกิจการค้าสมัยใหม่

          นางสาวกัญญาพัชร        โอ่อาจ                      คณะวิทยาการการจัดการ สาขาธุรกิจการบิน

นายสิบทหารบก

          นายภัทรกฤต              ยิ้มใหญ่

          นายณัฐพัชร                สุดยอด

นายสิบแผนที่

          นายปาลี                   จิตศรัทธา

มหาวิทยาลัยแม่โจ้

          นางสาวสิริยากรณ์         ใหญ่อยู่                    คณะบริหารธุรกิจ สาขาการตลาด

          นางสาวอัจรา              พุ่มพฤกษ์                   คณะบริหารธุรกิจ สาขาการตลาด

มหาวิทยาลัยนเรศวร

          นางสาวภัททิรา            มูลมงคล                    คณะศิลปะศาสตร์ สาขาภาษาญี่ปุ่น

มหาวิทยาลัยแสตมฟอร์ด

          นางสาวอรนาถ            เสนวงษ์                    คณะศิลปะศาสตร์ สาขาภาษาอังกฤษเพื่อการสื่อสารนานาชาติ

          นายศาสตรวุธ              ม่วงน้อย                    คณะบริหารธุรกิจ สาขาการจัดการธุรกิจระหว่างประเทศ

วิทยาลัยพยาบาลพระจอมเกล้าเพชรบุรี

          นางสาวพรปรมาสุโพธิ์ภาค                            พยาบาลศาสตร์บัณฑิต

มหาวิทยาลัยรามคำแหง

          นางสาวนภา              เหลืองนันทการ            คณะนิติศาสตร์

มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบุรี

          นางสาวนีออน             ตุ้มเงิน                      คณะบริหารธุรกิจ สาขาการจัดการธุรกิจระหว่างประเทศ

          นายทรงวุฒิ                ผลมาก                     คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ สาขา นิติศาสตร์

          นางสาวพชรพร            สายจันทร์                  คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ สาขาศิลปศึกษา

มหาวิทยาลัยราชภัฏบ้านสมเด็จเจ้าพระยา

          นางสาววรรณภา          พุ่มซ้อน                    คณะครุศาสตร์ สาขาวิชาการศึกษาปฐมวัย

มหาวิทยาลัยราชภัฏกาญจนบุรี

          นางสาววิจิตรา   เทียนสมบูรณ์                       คณะครุศาสตร์ เอกสังคมศึกษา

มหาวิทยาลัยรัตนบัณฑิต

          นายจิตติพัฒน์             จันทร์ศรีระมี               คณะบริหารธุรกิจ   สาขาการจัดการครัวและศิลปะการประกอบอาหาร

มหาวิทยาลัยกรุงเทพ

          นายจิรวัฒ                 สุทธิชล                     คณะนิติศาสตร์  

          นายนภดล                 อินทร์ศรีทอง               คณะการสร้างเจ้าของธุรกิจและการบริหารกิจการ

          นางสาวพีรดา              วัฒนากร                   คณะดิจิตอลมีเดียและสร้างศิลปะภาพยนตร์ สาขาภาพยนตร์

          นางสาวจิรสุตา            ปานยิ้ม                    คณะการสร้างเจ้าของธุรกิจและการบริหารกิจการ

          นางสาวพิมพ์ลภัส          บุญพระลักษณ์             คณะการสร้างเจ้าของธุรกิจและการบริหารกิจการ

          นายภูมิรพี                 รักษาชัฎ                   คณะนิเทศศาสตร์ สาขาศิลปะการแสดง  

ศึกษาต่อต่างประเทศ

          นายภูวดล                  อยู่เย็น                     ศึกษาต่อประเทศจีน

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์วิทยาลัยเพาะช่าง

          นางสาวชุติมา              หนูแก้ว                     ภาควิชานิเทศศิลป์ สาขาออกแบบนิเทศศิลป์

          นางสาวภิษัชยา            ถิ่นวงษ์เกอร์                ภาควิชานิเทศศิลป์ สาขาออกแบบนิเทศศิลป์

มหาลัยศรีปทุม

          นางสาวณัฏฐา             เพียรประสพ              คณะศิลปศาสตร์ สาขาภาษาอังกฤษสื่อสารธุรกิจ

          นางสาวอาทิตยา           เสนารัตน์                  คณะศิลปะศาสตร์ สาขาภาษาอังกฤษสื่อสารธุรกิจ

วิทยาลัยดุสิตธานี

          นางสาวธัญญรัตน์         ศิริรุจิพัฒน์                 สาขาการจัดการครัวเเละศิลปะการประกอบอาหาร

          นางสาวศุภานัน            จิตรสุภาพ                  สาขาการจัดการครัว และศิลปะการประกอบอาหาร

มหาวิทยาลัยรังสิต

          นายกิตติภัฎ                ฤกษ์อุโฆณ์                 คณะนิเทศศาสตร์

สถาบันการพลศึกษา วิทยาเขตสุพรรณบุรี

          นายชิติพัทธฺ                ทองพลับ                   คณะศิลปะศาสตร์ สาขาการบริหารจัดการกีฬา

มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัย

          นายคเชนทร์               เพชรวงษ์                   คณะครุศาสตร์ เอกการสอนสังคมศึกษา

ไม่ศึกษาต่อ

          นายพชร                   บุญเหมาะ                  เป็นนักกอล์ฟอาชีพ

25/10/2559 เปิดเรียนภาคเรียนที่ 2

...

26 - 30/09/2559 สอบวัดผลปลายภาคเรียนที่ 1

........

1/10/2559 ปิดเรียนภาคเรียนที่ 1

......

16/09/2559 นักเรียนชั้นอนุบาล 1 ทัศนศึกษา

......